अधुरी एक कहाणी -भाग १

Love Stories

   रीता दिसायला सुंदर, बडबडी, मनमोकळ्या स्वभावाची, हुशार मुलगी. तिला गाण्याची खूप आवड त्यामुळे कॉलेज मध्ये एक उत्तम गायिका म्हणून तिची ओळख व्हायला फार वेळ लागला नाही. तिचं सौंदर्य आणि गोड आवाज यामुळे बरेच जण तिच्यावर फिदा.अमन एक देखणा, शांत स्वभावाचा , स्वतःच्या विश्वात रममाण असणारा पण उत्तम Guitar वादक. त्याच्या शांत स्वभावामुळे त्याचे मोजकेच मित्र होते. त्याची जवळची मैत्रीण म्हणजे त्याची Guitar. 

कॉलेजच्या Annual Function साठी सांस्कृतिक कार्यक्रमांच्या आॅडीशनमध्ये अमन आणि रीताची ओळख झाली. रीता त्याचे ते Guitar वरचे गाणे, त्याची पर्सनालीटी बघून त्याची फॅन झाली. अमनच्या कलेचे ती मनापासून कौतुक करायची. रीता एक उत्तम गायिका असून ती आपल्या कलेचे इतकं छान कौतुक करते हे बघून अमनला खूप समाधान वाटायचे. 

दोघांची लवकरच छान मैत्री झाली, पुर्ण काॅलेजमध्ये रीता त्याची पहिलीच मैत्रीण. जसजसा वेळ जात होता तशी दोघांची मैत्री घट्ट होत गेली. अमनला रिता आवडायला लागली पण तिला मनातले सांगण्याचे धाडस त्याला होत नव्हते. रीताला अमनचे मन कळत होते पण त्याने स्वत:हून प्रेमाची कबुली द्यावी अशी तिची इच्छा होती. रीताला तो पहिल्या भेटीपासूनच आवडायचा.

 कॉलेजच्या अखेरच्या वर्षात अमन रीताला तिच्या वाढदिवसाला बाहेर फिरायला घेऊन गेला आणि खूप हिम्मत करून त्याचं तिच्यावरचं प्रेम व्यक्त केलं. ती मनापासून खूप आनंदी झाली, त्याचं असं सरप्राइज बघून तिला काय बोलावे सुचत नव्हते, तो क्षण तिच्यासाठी खूप सुंदर होता. 

क्षणाचाही विलंब न लावता तिने त्याच्या प्रेमाचा स्वीकार केला. अमनला सुद्धा खूप आनंद झाला, तीन वर्षांची मैत्री आता प्रेमात बदलली होती. रीता साठी तो एक बेस्ट बर्थडे होता. लवकरच कॉलेजची फायनल परीक्षा झाली आणि कॉलेज सोडायची वेळ आली. अमन आणि रीता यांच्या प्रेमाला तेव्हा नुकतीच सुरुवात झाली.

 रीताला कॅम्पस इंटरव्ह्यू मध्ये एका कंपनीची आॅफर मिळाली होती त्यामुळे ती जरा बिंदास होती. काही महीन्यातच तिने नोकरी सुरू केली. अमन मात्र अजूनही नोकरीच्या शोधात होता, रीता त्याला शक्य ती मदत करत होती. काही महीन्यांचा कालावधी जाताच त्याला दोन कंपन्यांनी चांगल्या पगाराची आॅफर दिली. दोघेही खूप आनंदात होते, आता दोघेही भविष्याची स्वप्ने रंगवत होते.  

नोकरीत जरा सेट होऊन घरी सांगून लग्नाचं बोलायचे अशे ठरले. दोघेही छान आनंदात आयुष्य घालवत होते. आठवडाभर एकमेकांना वेळ देता येत नसला तरी विकेंडला गाठीभेटी व्हायच्या, फोनवर संवाद असायचाच. अमन आणि रीता एकमेकांमध्ये खूप गुंतले होते. अतिशय सुंदर असं त्यांचं नातं होतं. अमनच्या आयुष्यात तर रीता आल्यापासून त्याचं आयुष्य अधिकचं सुंदर झालं होतं.

   रीता म्हणजे आपली लकी चॅम्प असं तो नेहमी म्हणायचा आणि त्याच्या या शब्दांनी रीता खूप आनंदी व्हायची. दोघांनीही आता लग्न करायचं ठरवलं. घरी सांगितल्यावर लव्ह मॅरेज ला त्याच्या घरी सहजतेने तयार होणार नाही याची त्याला जाणीव होती पण तरीही लग्न केले तर रीता सोबतच या निर्णयावर तो ठाम होता. रीताच्या घरी अमनला भेटल्यावर होकार मिळायला वेळ नाही लागला. अमनचे वडील या लग्नाला तयार नव्हते पण त्यांची शक्य तशी समजूत काढत तो प्रयत्न करत होता.

काही महीन्यांचा वेळ गेला, मुलगा आपल्या निर्णयावर ठाम आहे हे बघून त्याचे वडील लग्नाला तयार झाले. दोघांसाठी आयुष्यात आनंदी क्षण होते ते. त्यांच्या प्रेमाचे आता नविन नात्यात रुपांतर होणार होते. दोघेही लग्नाच्या तयारीला लागले. नियतीच्या मनात मात्र काही वेगळेच होते. 

सगळं काही अगदी उत्साहाने सुरू असताना एक दिवस अचानक अमनला रीताच्या फोनवरून फोन आला आणि हॉस्पिटलला बोलावले गेले. काय झाले ते कळायला मार्ग नव्हता. वेळ न घालवता तो हॉस्पिटलमध्ये पोहोचला. रीता सुन्न अवस्थेत बेडवर पडून होती. रीताच्या आई बाबा आणि डॉक्टरांनी सांगितले की रीता अचानक चक्कर येऊन पडली, काही वेळ शुद्ध न आल्याने हॉस्पिटलमध्ये आणल्यावर कळाले की तिला ब्रेन हॅम्रेज झाला. अंगात ताप असताना लग्न होणार या आनंदाच्या भरात स्वत: कडे तिने दुर्लक्ष केले. साधा ताप तर आहे असं म्हणत औषध घेत आॅफिस शॉपिंग उत्साहाने सुरू होती. याचा परिणाम इतका मोठा होणार याची कुणालाच कल्पना नव्हती. आता ती शुद्धीवर येण्याची क्वचितच शक्यता आहे असं कळल्यावर अमनच्या पायाखालची जमीन सरकली, तो पूर्णपणे हादरला. रीता ला काही करून बरं करा असं म्हणत अमन डॉक्टरांना विणवनी करू लागला. एकंदरीत सगळेच या धक्क्याने हादरले होते.

रीता शिवाय आयुष्याचा तो विचारही करू शकत नव्हता. डॉक्टर प्रयत्न करत होते पण रीताची अवस्था सुधारत नव्हती. एका क्षणात दोघांनी रंगवलेल्या स्वप्नांची राखरांगोळी झाली. 

Tags:

Comments are closed